Góp ý quản lý, phát triển CHYO

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Nhận xét - Góp ý' bắt đầu bởi PKCT, 29 Tháng tư 2013.

1. PKCT New Member

Xin chào BQT diễn đàn chuyenhungyen.org (CHYO) !

Mình được biết CHYO đã từng rất phát triển với sự tham gia của các học sinh các khóa và cả những thầy cô thường xuyên ghé thăm, nhưng sau một thời gian "đóng cửa" có vẻ mọi người không còn quan tâm đến diễn đàn nhiều nữa...

Có thể họ chưa biết đến sự trở lại của CHYO, hoặc cũng có khi là không biết đến sự tồn tại của nó, cũng có thể họ ghé vào rồi lại đi ra... đơn giản chỉ bởi vì sau 2-3 lần vào mà chỉ thấy mấy topic "mọc rêu" và vô bổ :
    Thiết nghĩ BQT cần có quan tâm nhiều hơn đến diễn đàn và có hướng để phát triển lại CHYO...

Thân !
    BIG BUNNY and Thanh Bùi like this.
  2. sunshine Loan Đại Ca ^^

Hi bạn,
    Rất cảm ơn bạn đã góp ý đến việc này nhưng cơ bản CHYO hiện đang có mấy vấn đề như này.
    1. BQT hiện tại đã gần như out of date rồi vì những người BQT này là đội ngũ của 4-5 năm về trước ở diễn đàn hồi đầu. 4-5 cũng là quãng thời gian tương đối nhiều vào cái giai đoạn khi người ta là sinh viên chuyển sang người đi làm. Chính vì vậy, hầu hết hiện tại mọi người đều MUỐN quan tâm nhưng có nhiều hơn những thứ cần quan tâm so với 4-5 năm trước.Nếu là bản thân bạn thì cũng vậy thôi, 4-5 năm sau có quá nhiều thứ bạn cần phải quan tâm hơn là cái diễn đàn trường cấp 3.
    2. Theo mình nghĩ là tre già măng mọc nhưng tre thấy già nhiều còn măng thì mọc hơi ít. Đây là thời của các đàn em đứng lên xây dựng CHYO. Các em cũng có tham gia nhưng hình như có vẻ không nhiều nên cũng chưa làm được gì nhiều.
    3. Cũng từ lý do thiếu resource nên việc có những topic spam là chuyện hiển nhiên.
    Nếu bạn quan tâm thì có thể đọc 1 vài topic trước mọi người cũng đã đề cập đến vấn đề bạn nói rồi.
    Nếu bạn cũng muốn CHYO trở về đông vui như xưa thì tại sao không thử là những người xây dựng lại diễn đàn?
    Mình chỉ xin nêu ra một vài vấn đề vậy thôi.
    Còn hướng thì mọi người đã trao đổi ở topic trước rồi.
    Thanks,