Kí túc.........buồn hay vui đây?

Thảo luận trong 'Mong ước kỷ niệm xưa' bắt đầu bởi thiep13, 8 Tháng mười hai 2008.

1. thiep13 New Member

Tôi chẳng biết nói j nữa !Những ngày tháng đó để mà quên thì chao ôi thật là khó với tôi....Phòng 28!........Tôi ko thể nào quên một điều j cả.Những chiếc giường tầng,hành lang,cây xoan đâu của thầy Đình,những cây bàng,cổng sắt mà tôi thường chèo đi ăn cơm.....Những người bạn....
    kienpro and water_cool like this.
  2. Bun Xanh và Non :)

ừm, nhớ nhất những lần trèo rào xuống :D
    trèo tường nhà cô Hà đi lang thang :D rồi thì nghêu ngao
    yêu nhất là lần thằng bé Tuân lớp Sinh 0407 trèo rào gai xuống mua Bia với Chân gà cho mình với Bằng
    toàn những kỷ niệm sa đọa :))
  3. saochoibuongbinh Well-Known Member

mấy lần trèo qua kái cổg sắt cũ mèm ấy, bị bác Âu tóm gọn và mắng sa sả cho một trận. Nhưng ra trường rùi, thấy bác...đáng yêu và tốt bụng dã man!
  4. yenukh New Member

Nhớ ngày xưa tớ ở phòng 9,hay đứng ở lan can ăn cà fê sống, có ông anh đứng tầng trên nhìn thấy tớ ngửa cổ lên giời cứ tưởng tớ ngắm sao T_T hơ hơ... Mới vào ký túc đã bị 1 quả hắt nước - cô Hà bắt dính T_T=> xuống xin lỗi rối rít. Rồi thì cuối tuần cùng con Phương trèo lên tầng thượng hắt nước - bị chú Âu bắt dính, thế rồi bản kiểm điểm... Nghĩ lại mới thấy cái số mình thật là đen, haizzzzzzzzzz. Ở cái ký túc ấy có biết bao nhiêu là kỷ niệm "ặc ặc"...Ví dụ như cái vụ mấy kon dở hơi lôi nhau ra ngoài hành lang dải chiếu ngủ, đêm muỗi nó đốt cho tịt người, lại còn mưa, che chắn hết bên nọ đến bên kia ko được thế là lại vào phòng... Nghĩ lại mới thấy thật là những "ý tưởng táo bạo" :D
  5. thiep13 New Member

Nhớ nhất là lần tui chèo theo đường ống nước từ tầng 3 xuống đi mua rượu về uống!trời sao lúc đấy mình giỏi ta!chèo xuống thì có vẻ dễ nhưng lên sao mà khó thế!tay phồng rộp mất mấy ngày!hi` nhưng mà vui.Cả đợt cuối lớp 12 nữa chứ!Cái bể nước của gã Âu béo nuôi bao nhiêu cá rô phi thế là mấy tên rủ nhau lấy màn quây cũng được bữa rượu xả láng!sướng thế chứ!
  6. thiep13 New Member

Sao chang ai có ý kiến j thế nhỉ? Thần dân kí túc đâu hết cả òi? chẳng lẽ ko ai có kỉ niệm j về kí túc ah???????
  7. wl_minmax New Member

oai!tui em con lam gay cong sat ki tuc co!hiiii!so ko dam nha!3 nam cap 3 ,em nhat gan lam!tui em bi co HA nhac noi com dien la thuong xuyen!co hom dang an com ,co HA len!oi zoi!ko chay di dau duoc!danh nhin co cuoi toe toet!sau do ...noi com cung bien mat luon!nhin chung!em lam cho co HA dau dau kha nhieu!nhung ai bao co HA yeu,va qui em co?hoooooooo
  8. water_cool New Member

kí túc ...........

bay gio khi da la sinh vien,tui mong uoc co 1 ngay nguyen ven duoc o hung yen.duoc nhin truong.nhin ki tuc.buon nhieu, vui nhieu......rat nhieu thu de nho.duoc o 1 ngay voi nhung nguoi ban than thiet.nho tat ca..........(*)
  9. saochoibuongbinh Well-Known Member

Chỉ cần đi một chuyến xe, phi thẳng đến trường, đi vào trong trường, vào kí túc ...thích lèm gì thì lèm. Khìkhì, đơn giản thía, mơ ước lèm gì! bên cạnh trường vẫn còn quán chè này, quán trà sữa này, và chắc là vẫn còn " quán Bà già"... Cũng lâu lém hok về! Phải về mới được
  10. thiep13 New Member

Co ai dc ngu? tren tang thuong cua ki tuc chua?cho~ be? nuoc' y'?tuyet voi lun!
  11. saochoibuongbinh Well-Known Member

Uh.Và để lên được kái chỗ đó thì phải vượt wa tầm mắt của bác Âu, và đi như xiếc trên một kái thàh đầy rong rêu, sẵn sàg cho mình out! Vẫn còn nhớ, bọn thằng ku Thiệp, với mấy thằng lớp Toán Tin thỉnh thoảng lên đó ...tâm sự với nhau! mà hok bít mấy tên nhóc đó học ở đâu nhỉ???
  12. octi3u New Member

chai cang nhac cang nho hix hix ktx hung yen chac chan la 1 phan ki uc tot dep nhat trong cuoc doi tui dey !!! nho ghe wa hixhix
  13. Le thi thu Huyen New Member

tui ko o ki tuc nhung cung mun gop dzui bang may dzu thay ao dai.HIHI.Nho moi lan chao co la cac co nuong thi nhau vao ki tuc...... coi va lot.keke. HInh nhu co may thang tho xay o nha ben canh nhom ngo nhung mat cong vo ich ma thui vi cac nang che chan ki lam. chi co mot vai nan nhan bat dac di thui. Chac chan la k co tui rui. KEKEKEKEKEKEKE
  14. saochoibuongbinh Well-Known Member

aha! kái sự vụ thay áo dài thì thôi rồi! Bắt đầu là " Rầm! rầm", " Mau lên! Muộn rồi!", sau đó lại rầm rầm tiến ra, hùng dũng xếp hàng chào cờ. Sau đó lại rầm rầm trở lại nơi đã ra đi để trowr thành những teen girl năng động...haha, Nhớ thời đó thầy kêu phải mặc áo dài hết sáng thứ 2. ớn lạnh sống lưng! Nhưng cũng may... chẳng đứa nào thông minh tới mức chấp hành quy định đó! hehé, và cũng thật may là có "em" kí túc.
  15. saochoibuongbinh Well-Known Member

3 năm ở đó, gắn bó, thân quen. Hôm trước trở lại phòng 20, nó hok " sầm uất" như thời mình sống ở đó, hoặc do cảm giác đã lâu hok trở lại! Nhớ!
  16. assasin213[ly] New Member

Kí tục nghe nói sống khổ lắm phải ko?
  17. thiep13 New Member

ai bảo là khổ please contact to me!
  18. thiep13 New Member

Thần dân kí túc thân mến đã bao giờ nghe đến cái tên "Đội quân nhí nhố"của kí túc chưa?tuyệt vời luôn!nếu đội này mà nhí nhố thứ 2 thì chẳng có ai là thứ nhất cả!haha!Thành viên gồm Mr Tuân,Mr Thiệp,Mr Lương siêu nhân,Mr Vũ Tồ,và 1 vài thành viên mới kết nạp như Hoàng chó.....Đảm bảo đội quân này đi đến đâu thì mọi người chỉ có vỡ bụng thui!không tin thử thì biết!
  19. ducmoscow Well-Known Member

bó tay chấm nước mắm thôi :))
  20. hangzoan New Member

hôm tết về xuống thăm cô Hà
    hai chị em lọ mọ đi xuống. Mình ra trường đc 3 khoá còn con em vừa ra...
    để hai cái mũ bảo hiểm treo ngoài xe
    cứ nghĩ bt thôi
    vào nhà mấy cô cháu chém gió ra thấy ai rước mất mũ đi rồi
    fóng xe về mà lòng fấp fỏng. Về tới nhà cô nt hỏi han có sao ko:-B
    may mà hem sao :D