về chuyện sửa sang kí túc xá

Thảo luận trong 'Góp ý với nhà trường' bắt đầu bởi aileesoon, 28 Tháng mười hai 2010.

1. aileesoon New Member

hôm noel mình về với các em thấy kí túc xá thật hoảng,còn chẳng bằng ngày xưa mình ở!
    cô Ngọc Anh lên đã làm cho cái mặt tiền trường mình khá lên nhiều nhưng ktx thì thực sự:bẩn,cơ sở vật chất xuống cấp trầm trọng,(thấy nhà vệ sinh các em mà thương):30:......!
  2. Thjeugja.Dhy New Member

Ðề: về chuyện sửa sang kí túc xá

ơ thế cô ngọc anh lên làm chức gì thế?hiệu trưởng hay hiệu phó vậy
  3. aileesoon New Member

hiệu phó uno ạ!oai lắm!nhưng thế lại hay.
    ngày xưa cô ý dạy lớp mình,thấy thật khủng khiếp.
    nhưng ktx thì đúng là chưa ổn đúng không?
    nghe tin trường có địa điểm mới nhưng phải giải quyết bây giờ đã!
  4. MUK54 Hội nhiếp ảnh CHYO

hôm 20-11 cũng nghe thầy Mài nói trường chuyên thân yêu của chúng ta sắp chuyển đến 1 địa điểm khác. tiếc cho con đường vào trường đầy hoa sữa mỗi khi đầu đông quá .........
  5. Thjeugja.Dhy New Member

sắp chắc cũng vài năm nữa thía ai lên hiệu trg vậy thầy giang ak
  6. duanshihe Active Member

tiếc cái cổng chùa mới xây được 3năm của trường mềnh sắp phải phá bỏ chứ:))
  7. Kut3 Tua New Member

ước giề vẫn địa điểm cũ nhưng trường xây mới hê hê. mà trường chuyển rùi khi về mình về trường nào nhỉ?
  8. saochoibuongbinh Well-Known Member

Trường mình chuyển về khu gần chợ Gạo ấy.
    Khu ấy cũng được, ít tiếng ồn. Nhưng lại không được đẹp lắm về cảnh quan, nhỉ?
    Vẫn thích trường mình ở địa điểm bây giờ. Vì.....mình học ở đó, vì kỉ niệm, vì có hoa sữa, vì đông vui, vì không khí rất dễ chịu:x
    Còn về cái kí túc xá thì đúng như em "kêu" thật!
    Mình thấy nó còn tệ hơn thời mình ở, cách đây 5 năm. Khì khì, có điều dấu tích của phòng 20 mình vẫn còn đó=))
  9. Thjeugja.Dhy New Member

công nhận về lại kí túc xá thấy nó tan hoang quá đc cái đường ra nhà vệ sinh giờ đc bê tông hóa nhưng kiểu này ối em ngã vỡ mặt mất sân trg toàn bê tông là bê tông
  10. Vô Danh Well-Known Member

Sửa sang làm gì , trường đang xin xây một địa điểm mới với tầm vóc ngang với Chuyên HN hôm nay. Ngôi trường hiện nay có khả năng sẽ được chuyển thành một trường cấp 3 với cái tên THPT Hưng Yên 2 , hoặc là THPT gì gì đó . Vì thế sẽ không có chuyện 6,7 khoá sắp tới được ở trong một cái kí túc " ngon lành " hơn một tí đâu . Có chăng chỉ là vôi ve bề ngoài lại thôi , cố chịu khổ nhé lớp đàn em :D.
  11. Thanh Bùi Administrator

Trường mình giờ có 3 hiệu phó cơ ah :D. Nhanh thật, thế mà đã ra trường đc 4 năm rồi.
  12. Bun Xanh và Non :)

Và quãng đường của mình đã được 6 năm.
    Ôi nhớ làm sao những ngày vượt tường đi lang thang với chị Sun :)
    Ôi nhớ làm sao những ngày trèo rào vì đi chơi về muộn.
    Ôi nhớ làm sao những chiều ngồi chênh vênh trên ban công và hát.
    Trong cảm xúc của các cựu hs thì trường mới sẽ không bao giờ là ngôi trường của chúng. Vì dù gì cái KTX cũ bẩn ơi là bẩn, bàn ghế trong lớp cũng lem nhem ơi là lem nhem cũng đã thành thân quen trong suy nghĩ mất rồi :)
    giờ hôm nào mình đi làm, cũng qua Chuyên HN Ams mới, đẹp và khang trang vô cùng, nhưng mà các cựu Amsers chắc chăn không nghĩ rằng đó là "trường mình" mỗi khi nhắc lại.
    Có lẽ nào, vài năm nữa, chúng ta cũng như thế không?
    Lúc ấy, trường mình sẽ là trường của ai mất rồi :((
    dragon, starjuster, trangzen and 2 others like this.